Menene Aesthetics Eyelid (Blepharoplasty)?

Menene Aesthetics Eyelid (Blepharoplasty)?
Kyawun gashin ido ko blepharoplasty tsari ne na hanyoyin tiyata da likitan filastik ke yi don cire fata mai rauni da ƙwayar tsoka da yawa da kuma matsar da kyallen da ke kusa da idanu, ana shafa su zuwa ƙananan ido da na sama.

Kyawun gashin ido ko blepharoplasty tsari ne na hanyoyin tiyata da likitan filastik ke yi don cire fata mai rauni da ƙwayar tsoka da yawa da kuma matsar da kyallen da ke kusa da idanu, ana shafa su zuwa ƙananan ido da na sama.

Yayin da muke tsufa, sagging na fata yana faruwa a zahiri saboda tasirin nauyi. Daidai da wannan tsari, alamu kamar jakunkuna akan fatar ido, sassauta fata, canjin launi, sassautawa, da wrinkles suna bayyana. Abubuwa kamar fallasa hasken rana, gurɓataccen iska, rashin barci na yau da kullun, yawan shan taba da amfani da barasa suna haɓaka tsarin tsufa na fata.

Menene alamun tsufa na fatar ido?

Fatar kullum tana da tsari na roba. Koyaya, yayin da muke tsufa, elasticity ɗin sa yana raguwa a hankali. Sakamakon asarar elasticity a cikin fatar fuska, fata mai yawa ya fara taruwa a kan fatar ido. Saboda haka, alamun farko na tsufa suna bayyana akan fatar ido. Canje-canje masu alaƙa da shekaru a cikin fatar ido na sa mutum ya gaji, dushewa kuma ya girme su. Wasu daga cikin alamun tsufa da ake gani a ƙananan ido da na sama;

  • Jakunkuna da launi suna canzawa a ƙarƙashin idanu
  • Ruɗewar fatar ido na sama
  • Wrinkles da sagging na fatar ido
  • Ƙafafun Crow suna layi a kusa da idanu
  • Ana iya jera shi azaman bayyanar fuska ta gaji.

Fatar fata a kan fatar ido tana haifar da faɗuwar fatar ido na sama. Wannan raguwa na iya zama wani lokaci mai girma wanda ya hana gani. A wannan yanayin, wajibi ne a kula da wannan yanayin da aiki. Wani lokaci faɗuwar gira da goshi kuma suna raka faɗuwar fatar ido. A wannan yanayin, akwai kyan gani mafi muni.

A wane shekaru ne ake yin gyaran ido (Blepharoplasty)?

Mafi yawan mutanen da suka wuce shekaru 35 ne ke yin kwalliyar ido . Domin alamun tsufa akan fatar ido sukan fara bayyana bayan wannan shekarun. Duk da haka, yana yiwuwa ga duk wanda ke da bukatar likita a yi shi a kowane zamani. Tiyata ba zai iya dakatar da ci gaba da tsufa na fatar ido ba; amma yana da tasiri har zuwa shekaru 7-8. Bayan tiyatar, yanayin fuskar mutumin da ya gaji ana maye gurbinsa da kyau da yanayin nutsuwa.

Menene ya kamata a yi laakari da shi kafin Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru (Blepharoplasty)?

Saboda haɗarin haɓakar haɓakar jini yayin aikin tiyata, ya kamata a daina amfani da magunguna kamar aspirin da maganin rigakafi aƙalla kwanaki 15 kafin aikin. Haka kuma, ya kamata a daina amfani da sigari da sauran kayan sigari makonni 2-3 da suka gabata, saboda suna jinkirta warkar da raunuka. Kada a sha abubuwan da ake amfani da su na ganye a wannan lokacin saboda suna iya haifar da tasirin da ba a zata ba.

Yaya ake yin kwalliyar fatar ido ta sama?

Ƙwallon fatar ido na sama ko tiyatar fatar ido mai faɗuwa ita ce, a takaice, tsarin yankewa da cire wuce haddi na fata da tsoka a wurin. Ana yin katsewa a layin naɗewar fatar ido don guje wa tabon fiɗa. Yana ba da kyakkyawan sakamako na kwaskwarima idan an yi amfani da shi tare da ɗaga goshi da ayyukan ɗaga gira. Bugu da kari, majinyatan da suka yi kwalliyar fatar ido suma za su iya zabar ayyuka kamar kayan kwalliyar ido na almond.

Yaya ake yin ƙayataccen fatar ido?

Fat pads, waɗanda ke kan kunci lokacin da kuke matashi, suna motsawa ƙasa ƙarƙashin tasirin nauyi yayin da kuka tsufa. Wannan yanayin yana haifar da alamun tsufa kamar sagging a ƙarƙashin ƙananan fatar ido da zurfafa layin dariya a kusa da baki. Ana aiwatar da tsarin ado na wannan kushin mai kitse ta endoscopically ta hanyar rataya pads a wuri. Ana yin wannan aikace-aikacen kafin a aiwatar da kowace hanya akan ƙananan fatar ido. Bayan an maye gurbin fatun mai, ba za a buƙaci wani aiki a ƙananan fatar ido ba. Ana sake kimanta fatar ido na ƙasa don ganin ko akwai jaka ko sagging. Idan har yanzu waɗannan binciken ba su ɓace ba, ana yin aikin tiyata na ƙananan ido. Ana yin aikin tiyata a ƙasan gashin ido. Ana daga fata kuma an baje fakitin kitsen da aka samo a nan zuwa kwas ɗin idon ido, an yanke fata da tsoka da suka wuce kima kuma an cire su, kuma an kammala aikin. Idan sunken ido ya ci gaba bayan tiyata, ana iya buƙatar allurar kitse a ƙarƙashin ido bayan murmurewa.

Farashin fatar ido

Ga wadanda suke son a yi musu tiyatar blepharoplasty saboda kyawawan dalilai ko aiki, ana iya yin kwalliyar fatar ido kawai a kan fatar ido na sama ko na kasa, ko kuma a shafa su duka tare, gwargwadon bukata. Ana yin blepharoplasty sau da yawa tare da ɗaga kai, ɗaga goshi da tiyatar endoscopic tsakiyar fuska. Zaa iya ƙididdige farashin kayan kwalliyar ido bayan hanyar da za a yi amfani da shi ya yanke shawarar ƙwararren likita.